![](https://www.bankhok-ud.go.th/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_โครงการหมาแมว-2566_๒๓๐๖๑๘_29-680x340.jpg)
เมื่อวันพุธ ที่ 24 พ.ค.66 เทศบาลตำบลบ้านโคก จัดกิจกรรมสัตว์ปลอดโรค คนปลอดภัย จากโรคพิษสุนัขบ้า ตามพระปณิธานของ ศาสตราจารย์ ดร.สมเด็จพระเจ้า ลูกเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณ์วลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี ประจำปีงบประมาณ 2566 โดยมีนายสนธยา ดวงภักดี นายกเทศมนตรี เป็นประธานเปิดโครงการ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างภูมิคุ้มกันโรคให้กับสุนัขและแมว และเพื่อสร้างจิตสำนึกของเจ้าของสัตว์เลี้ยงในการดูแลสุนัขและแมวที่ถูกต้อง